7 ý tưởng đặt tên quán ăn, quán nhậu cực CHẤT - ĐỘC - LẠ

Bạn đang mỏi mòn đi tìm những tên quán ăn hay trên mạng để đặt tên cho quán của mình. Bạn đã tham khảo rất nhiều ý tưởng nhưng vẫn chưa chọn được tên quán ăn nào đáp ứng được những tiêu chí HAY -CHẤT - ĐỘC và LẠ.

Vậy, hãy tham khảo ngay những gợi ý đặt tên quán ăn, quán nhậu cực chất mà chúng tôi đã tổng hợp được qua nội dung dưới đây!

1. Ý tưởng đặt tên quán nhậu hay bằng chính số địa chỉ

Tên quán nhậu lấy tên bằng số nhà cũng rất độc đáo và rất dễ nhớ. Hãy tưởng tượng xem khi khách gọi ai đó đến quan nhậu chỉ cần nói "đến quán nhậu 119 - ABC nhé". Hay như giới thiệu, quảng cáo cũng rất đơn giản, cái tên địa chỉ gắn liền vào tên quán sẽ rất gợi nhớ người dùng.

Không giống như các quán dùng bằng tên, quán bằng số lại có ưu điểm ở chỗ đó, thay vì phải nói "Đến Quán ABC nhé", nếu không biết địa chỉ KH vẫn phải hỏi thêm là "Chỗ nào?" - thay vào đó, quán bằng tên sẽ cho khách hàng đến đúng địa chỉ luôn chỉ bằng 1 câu trả lời "Đến quán nhậu 119 ABC nhé"

Ý tưởng bằng số này thực sự không tồi đâu nhé, với số lượng tên quán đặt bằng số không nhiều, bạn có thể dùng số của chính quán mà đặt tên.

2. Tên quán ăn chất theo tên của chủ quán

Theo khảo sát của mình thì từ xưa tới nay, dù đặt tên công ty, quán ăn hay cơ sở kinh doanh thì điều đầu tiên mọi người thường nghĩ đến tên của mình.

Lấy tên mình làm tên quán nhậu là ý tưởng không tồi. Chắc chắn bạn biết đến "Bia Hải Xồm" chứ, ở HN đã có trên 10 cửa hàng rồi, mỗi ngày không biết bao nhiêu lượt khách và cũng không biết thu bao nhiêu tiền về.

Nghe tên quán thì tưởng tượng ra ngay ông chủ quán có thể là tên Hải - để râu quai nón cho nên biệt danh là Xồm và gọi tên quán là Hải Xồm. Nghe là biết đây là một tên quán nhậu hay và độc rồi.

3. Phong cách đặt tên đúng chất nhậu

Thế đi nhậu thì bạn thấy thanh niên hay hô hào thế nào 1 - 2 - 3 Zô, 2 - 3 Zô, 2 - 3 Uống. Thật sự đi nhậu chỉ Zô mới thấy hào hứng được, thế nên cũng có rất nhiều quán đặt theo hướng này để tạo khí thế cho các bợm nhậu.

Một vài tên khác bạn có thể thao khảo: Không say không về, Zo tới bến, Mặc kệ vợ.... đây toàn là những tên khác hay và độc lạ